Nhằm mục tiêu quản lý vật tư tại các phòng xét nghiệm của Viện Pasteur TPHCM; Vào lúc 14h00, ngày 12/1/2017, tại Phòng học 3 – Trung tâm Đào tạo đã diễn ra buổi sinh hoạt khoa học với sự có mặt của 30 cán bộ tham gia: TS.BS Hoàng Quốc Cường – PGĐ Trung tâm đào tạo, CN.Nguyễn Việt Hà – Trưởng phòng Vật tư và nghiên cứu viên đến từ các khoa phòng trong Viện.
Chủ đề của buổi sinh hoạt khoa học này là: "Giải pháp quản lý vât tư tại Phòng xét nghiệm bằng phần mềm " do nghiên cứu viên NCV Nguyễn Quang trường - PXN Vi khuẩn Đường ruột – Khoa Vi sinh miễn dịch trình bày.
Nội dung của bài báo cáo: Đề xuất phần mềm nhằm mục địch theo dõi vật tư của các nguồn kinh phí; việc cầu hàng, lĩnh hàng và nhập hàng; chất lượng sinh phẩm hóa chất trước khi nhập kho (chất lượng, hạn sử dụng ..); số lượng hàng tồn kho; Báo cáo tổng kết xuất nhập tồn.
![](http://www.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20T%E1%BB%A9c/Nghien%20cuu%20khoa%20hoc/170310/1.jpg)
NCV Nguyễn Quang Trường
Bài trình bày thu hút được nhiều sự quan tâm từ các cán bộ, nghiên cứu viên đến từ khoa/phòng của Viện.
![](http://www.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20T%E1%BB%A9c/Nghien%20cuu%20khoa%20hoc/170310/2.jpg)
![](http://www.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20T%E1%BB%A9c/Nghien%20cuu%20khoa%20hoc/170310/3.jpg)
![](http://www.pasteurhcm.gov.vn/data/upload/Tin%20T%E1%BB%A9c/Nghien%20cuu%20khoa%20hoc/170310/4.jpg)
Đặc biệt phần đặt câu hỏi và thảo luận cũng rất sôi nổi
Buổi sinh hoạt đã kết thúc lúc 16h30 cùng ngày.
Đăng bởi: Phạm Huy - TTĐT